Người khuyết tật đã mang trong mình những khiếm khuyết nhất định, không được hoàn toàn lành lặn như người bình thường. Bạn đã thật sự hiểu hết những khó khăn vất vả, thiệt thòi, những bất hạnh của người khuyết tật chưa? Xin hãy một lần, đặt mình vào hoàn cảnh ấy, để cảm thông, chia sẻ với những mảnh đời bất hạnh; một lần cúi xuống, chạm vào nỗi đau, để hiểu người khuyết tật có quyền được yêu, được thương, được sống với các nhu cầu cơ bản nhất của con người. Ngày 10/11/2022 Trung tâm Hướng nghiệp dạy nghề hỗ trợ trẻ em thiệt thòi do ông Nguyễn Tiến Dũng (trưởng đoàn) đã lên giao lưu văn hóa văn nghệ với học sinh trường THCS xã Mường Pồn với chủ đề "Nhịp cầu cộng đồng". Qua chương trình giao lưu cho học sinh hiểu được cần phải biết trân trọng những mảnh đời bất hạnh và phải biết yêu thương giúp đỡ những người gặp khó khăn, bất hạnh hơn mình.
Một số hình ảnh buổi giao lưu
Các tiết mục văn nghệ và ảo thuật của đoàn
Tiết mục văn nghệ của nhà trường
Thầy phó hiệu trưởng Bùi Hữu Vương lên phát động quyên góp và ủng hộ cho đoàn
Các thầy cô và các em lnê quyên góp và ủng hộ cho đoàn
Ý kiến bạn đọc
Những tin mới hơn
Những tin cũ hơn