Để chuẩn bị cho công tác tổ chức tiêm mũi 2 an toàn trường THCS xã Mường Pồn đã chuẩn bị mọi cơ sở vật chất đảm bảo như căng dù, kê xếp bàn ghế khu vực tiêm và khu cấp cứu, khu vực chờ sau khi tiêm. Ngày 28/12/2021 trạm y tế xã Mường Pồn đã tổ chức tiêm mũi 2 cho học sinh và mũi 1 cho những học sinh chưa tiêm mũi 1 cùng ngày trạm cũng tiếp tục tiêm phủ mũi 3 cho thầy cô giáo và nhân dân trên địa bàn xã. Để tránh tập trung đông người, nhà trường chia học sinh các lớp theo từng khung giờ tiêm khác nhau, tiêm xong học sinh mới tiêm đến cán bộ giáo viên và nhân dân đồng thời bố trí các khu vực (chờ tiêm, tiêm và sau tiêm) đảm bảo khoảng cách, phòng chống dịch.
Khám sàng lọc cho học sinh
Khu vực tiêm Vắc xin
Khu vực chờ sau khi tiêm.
Ý kiến bạn đọc
Những tin mới hơn
Những tin cũ hơn