Được sự quan tâm của Bộ chỉ huy quân sự tỉnh và Đồn Biên Phòng Mường Pồn ngày 29/12/2022 đã tổ chức chương trình cho các em học sinh nhà trường với các nội dung:
1. Tuyên truyền "Biên giới, pháp luật với học đường" .
Qua buổi tuyên truyền các em được tìm hiểu về Luật biên phòng, những kiến thức bổ ích về pháp luật. Buổi tuyên truyền rất ý nghĩa, chúng em rất vui và mong sẽ có nhiều buổi tuyên truyền giao lưu hơn nữa.
Hình ảnh tuyên truyền "Biên giới, pháp luật với học đường"
2. Tặng quà cho các cháu học sinh " Nâng bước em đến trường - Con nuôi đồn biên phòng"
Ngoài những kiến thức quý báu các em còn nhận được những món quà vô cùng ý nghĩa, tiếp thêm động lực để chúng em cố gắng vượt khó vươn lên trong học tập.
Hình ảnh trao quà tết cho các em học sinh
3. Cắt tóc cho học sinh
Ngoài ra Đồn biên phòng còn có chương trình cắt tóc miễn phí cho các em học sinh
Ý kiến bạn đọc
Những tin mới hơn
Những tin cũ hơn