Ngày 22/12 không chỉ là ngày thành lập Quân đội nhân dân Việt Nam mà đã trở thành Ngày hội Quốc phòng toàn dân - Một ngày kỷ niệm đầy ý nghĩa đối với toàn thể nhân dân Việt Nam và với cán bộ, giáo viên và các em học sinh của trường THCS xã mường Pồn.
Nhân kỷ niệm ngày thành lập quân đội nhân dân Việt nam 22-12 ,để tưởng nhớ đến các anh hùng liệt sĩ đã hy sinh cả cuộc đời cho Tổ quốc, cho quê hương. Ngày 22/12/2021 Liên đội cùng các thày cô giáo trường THCS xã Mường Pồn đã tổ chức dọn nhà bia và dâng hương tưởng niệm các các anh hùng liệt sĩ xã Mường Pồn và Khu di tích lịch sử anh hùng lực lượng vũ trang Bế Văn Đàn, kính cẩn nghiêng mình trước anh linh của các các anh hùng liệt sĩ. Qua các hoạt động đó, đã giáo dục cho các em hiểu, thấm nhuần được đạo lí “Uống nước nhớ nguồn”, biết tưởng nhớ đến công lao to lớn của các anh hùng, nhớ ơn đến những người đã sự hi sinh xương máu lẫn tinh thần cho nền độc lập của dân tộc, sự bình yên của quê hương
Các em học sinh quét dọn lau chùi đài tưởng niệm các liệt sĩ của xã
Các em vệ sinh khu di tích lịch sử nơi anh hùng Bế Văn Đàn Ngã xuống.
Ý kiến bạn đọc
Những tin mới hơn
Những tin cũ hơn