Tiếp tục triển khai chương trình "Nâng bước em tới trường-Con nuôi đồn Biên phòng", ngày 21 tháng 2 năm 2023 Đồn biên phòng xã Mường Pồn đã trao học bổng cho 2 em học sinh của nhà trường. Chương trình "Nâng bước em tới trường - Con nuôi đồn Biên phòng" là chủ trương đúng đắn của Đảng ủy, Bộ Tư lệnh BĐBP; thể hiện tính nhân văn sâu sắc, là tình cảm, sự tri ân, việc làm có ý nghĩa thiết thực của cán bộ, chiến sỹ BĐBP hướng về đồng bào các dân tộc nơi biên giới, hải đảo; tiếp tục góp phần thực hiện tốt phương châm "Đồn là nhà, biên giới là quê hương, đồng bào các dân tộc là anh em ruột thịt".
Một số hình ảnh trao quà
Ý kiến bạn đọc
Những tin mới hơn
Những tin cũ hơn