Với mong muốn chắp cánh ước mơ đến trường cho hàng triệu trẻ em nghèo hiếu học trên khắp mọi miền tổ quốc, Ngày 8/11/2019 Tập đoàn Viễn thông Quân đội (Viettel) phối hợp với phòng Giáo dục và Đào tạo huyện Điện Biên, Hội Khuyến học huyện Điện Biên đã trao tặng học bổng “Vì em hiếu học” cho các em học sinh trường trong toàn huyện Điện Biên và trường THCS xã Mường Pồn nói riêng với mỗi suất trị giá 1 triệu đồng. Với thông điệp “Khi triệu ước mơ nhỏ cần một nghĩa cử lớn” của “Vì em hiếu học”. Hy vọng những suất học bổng của chương trình sẽ góp phần hiện thực hóa hàng chục nghìn ước mơ của các em học sinh hiếu học trên khắp mọi miền đất nước; có sức lan tỏa cộng đồng, tổ chức, cá nhân cùng chung tay tiếp sức cho hàng triệu giấc mơ đến trường khác của trẻ em nghèo trong đó có trẻ em nghèo hiếu học của tỉnh Điện Biên
Ý kiến bạn đọc
Những tin mới hơn
Những tin cũ hơn