Mường Pồn là một xã có tỉ lệ hộ nghèo và cận nghèo còn cao, hưởng ứng ngày vì người nghèo Hội phụ nữ Thư Kỳ - tỉnh Hải Dương kết hợp với Hội phụ nũ tỉnh Điện Biên đã trao quà cho các hộ gia đình thuộc diện hộ nghèo bản Huổi Chan I, các học sinh thuộc diện hộ nghèo và có hoàn cảnh khó khăn của trường THCS Mường Pồn. Món quà tuy nhỏ nhưng có ý nghĩa to lớn giúp các em học sinh có hoàn cảnh khó khăn ngày càng cố gắng học tập và vươn lên trong cuộc sống. Qua đây cũng gửi lời cảm ơn và lời chúc sức khỏe tới toàn bộ cán bộ Hội phụ nữ Thư Kỳ - tỉnh Hải Dương và Hội Phụ nữ tỉnh Điện Biên.
Ý kiến bạn đọc
Những tin mới hơn
Những tin cũ hơn