Do ảnh hưởng của không khí lạnh với cường độ mạnh, nhiều khu vực của tỉnh Điện Biên và huyện Điện Biên thời tiết rét đậm, rét hại kèm sương muối với nền nhiệt nhiều nơi giảm còn 4 độ. Ban giám hiệu cùng BCH Công Đoàn trường THCS xã Mường Pồn đã phát động toàn thể cán bộ công nhân viên trong nhà trường ủng hộ mỗi cán bộ 2 áo rét cho học sinh có hoàn cảnh khó khăn, không có áo rét mặc. Hưởng ứng cuộc phát động các thầy cô trong nhà trường đã nhiệt tình ủng hộ rất nhiều quần áo rét để phát cho các em học sinh chống chọi lại cái rét cắt da cắt thịt.
Ý kiến bạn đọc
Những tin mới hơn
Những tin cũ hơn