Bồi dưỡng giáo viên là một hoạt động quan trọng, cần được tiến hành thường xuyên, đặc biệt trong bối cảnh đổi mới chương trình giáo dục phổ thông hiện nay. Đặc biệt trong tình hình dịch bệnh ngày càng phức tạp việc tổ chức Tập huấn trực tuyến đang là hình thức được nhiều nơi trên cả nước áp dụng, ngày 10/9/2021 trường THCS xã Mường Pồn tổ chức Tập huấn kiểm tra đánh giá và giáo dục STEM cấp trung học cho giáo viên trong nhà trường với mục đích nhằm tăng cường năng lực cán bộ quản lí và giáo viên về đổi mới kiểm tra đánh giá kết quả học tập theo yêu cầu phát triển năng lực phẩm chất của học sinh; Nâng cao nhận thức cho cán bộ quản lí và giáo viên về vị trí, vai trò, ý nghĩa của giáo dục STEM trong trường học và việc tổ chức, quản lí, xây dựng và thực hiện dạy học theo phương thức giáo dục STEM.
Ý kiến bạn đọc
Những tin mới hơn
Những tin cũ hơn